18/09/2013 00:00
|
Tổng cục Hậu cần – Kỹ thuật tập huấn nghiệp vụ Công đoàn năm 2013
|
Toàn cảnh khai mạc lớp tập huấn
Sáng 18.9, tại TP Nha Trang Tổng cục Hậu cần – Kỹ thuật Bộ Công an đã khai mạc lớp tập huấn nghiệp vụ Công đoàn năm 2013. Tham dự lớp tập huấn có trên 100 cán bộ CĐ chủ chốt của các đơn vị trực thuộc Tổng cục. Đ/c Nguyễn Hòa – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh đến dự và phát biểu.
Nội dung tập huấn: Triển khai Nghị quyết Đại hội Công đoàn CAND lần thứ IV; Báo cáo kết quả ĐH XI Công đoàn Việt Nam; một số vấn đề về đổi mới nội dung, hình thức công tác tuyên giáo và tuyên truyền phổ biến pháp luật… nhằm tranh bị cho đội ngũ cán bộ CĐ những kiến thức cơ bản về công tác tuyên truyền, vận động, giáo dục thuyết phục đoàn viên CĐ tại cơ sở. Ngoài ra, lớp tập huấn sẽ giao lưu, trao đổi kinh nghiệm hoạt động CĐ tại cơ sở và kết hợp thăm và tặng quà một số gia đình chính sách nhiễm chất độc da cam, gia đình có công với cách mạng có hoàn cảnh khó khăn. Lớp tập huấn sẽ kết thúc vào ngày 21.9.2013.
N.K
|
|
|
|
|
|